cherry-shortcodes - en to vi translation catalogue (193 entries)

en: Choose file
vi: Chọn tập tin

en: Insert
vi: Chèn

en: Select images
vi: Chọn hình ảnh

en: Add selected images
vi: Thêm hình ảnh được chọn

en: Please enter a name for new preset
vi: Vui lòng nhập một tên mới cài sẵn

en: New preset
vi: Mới cài sẵn

en: All
vi: Tất cả

en: Content
vi: Nội dung

en: Media
vi: Phương tiện truyền thông

en: Other
vi: Khác

en: None
vi: Không có

en: Solid
vi: Rắn

en: Dotted
vi: Rải rác

en: Dashed
vi: Tiêu tan

en: Double
vi: Đôi

en: Groove
vi: Đường rãnh

en: Row
vi: Hàng

en: Type
vi: Loại

en: Class
vi: Lớp học

en: Extra CSS class
vi: Thêm lớp CSS

en: Anchor
vi: Neo

en: Row for flexible columns
vi: Hàng cho cột linh hoạt

en: Column
vi: Cột

en: Size
vi: Kích thước

en: Offset
vi: Bù đắp

en: No
vi: Không

en: Yes
vi: Có

en: Column content
vi: Cột nội dung

en: Flexible and responsive columns
vi: Linh hoạt và đáp ứng cột

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: You can upload custom icon for this button or pick a built-in icon
vi: Bạn có thể tải lên biểu tượng tuỳ chỉnh cho nút này hoặc chọn một biểu tượng được xây dựng trong

en: Icon size
vi: Kích cỡ biểu tượng

en: Box
vi: Hộp

en: Auto
vi: Tự động

en: Text color
vi: Văn bản màu

en: Template
vi: Tiêu bản

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title text color
vi: Tiêu đề văn bản màu

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Đúng

en: Center
vi: Trung tâm

en: Align
vi: Sắp xếp

en: Button
vi: Nút

en: Button text
vi: Nút văn bản

en: Link
vi: Liên kết

en: Button link
vi: Nút liên kết

en: Default
vi: Mặc định

en: Success
vi: Thành công

en: Info
vi: Thông tin

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Style
vi: Phong cách

en: Centered
vi: Trung tâm

en: Is button centered on the page
vi: Có nút trung tâm trên trang

en: Fluid
vi: Chất lỏng

en: Top
vi: Đầu trang

en: Bottom
vi: Dưới cùng

en: Description
vi: Mô tả

en: Background
vi: Nền

en: Button background color
vi: Nút màu nền

en: Button text color
vi: Nút màu chữ

en: Same tab
vi: Cùng một thẻ

en: New tab
vi: Tab mới

en: Target
vi: Mục tiêu

en: Button link target
vi: Nút liên kết mục tiêu

en: Styled button
vi: Theo kiểu nút

en: List
vi: Danh sách

en: Posts per page
vi: Bài viết mỗi trang

en: Specify number of posts that you want to show. Enter -1 to get all posts
vi: Chỉ định số lượng các bài viết mà bạn muốn hiển thị. Nhập -1 để có được tất cả các bài viết

en: Post types
vi: Đăng loại

en: Select post types. Hold Ctrl key to select multiple post types
vi: Chọn các loại bài viết. Giữ phím Ctrl để chọn nhiều bài đăng loại

en: Taxonomy
vi: Phân loại

en: Select taxonomy to show posts from
vi: Chọn phân loại để hiển thị bài viết từ

en: Terms
vi: Điều khoản

en: Select terms to show posts from
vi: Chọn các điều khoản cho bài viết từ

en: Taxonomy term operator
vi: Phân loại hạn điều hành

en: Authors
vi: Tác giả

en: Specify offset to start posts loop not from first post
vi: Xác định đối tượng dời hình để bắt đầu bài viết vòng lặp không phải từ bài viết đầu tiên

en: Descending
vi: Giảm dần

en: Ascending
vi: Tăng dần

en: Order
vi: Đặt hàng

en: Posts order
vi: Thứ tự bài viết

en: Post ID
vi: Bài đăng ID

en: Post author
vi: Tác giả đăng bài

en: Post title
vi: Tiêu đề bài viết

en: Post slug
vi: Bài đăng slug

en: Date
vi: Ngày

en: Last modified date
vi: Sửa đổi lần cuối ngày

en: Post parent
vi: Phụ huynh Post

en: Random
vi: Ngẫu nhiên

en: Comments number
vi: Số ý kiến

en: Menu order
vi: Đơn đặt hàng

en: Order by
vi: Đặt hàng bởi

en: Order posts by
vi: Thứ tự các bài viết của

en: Published
vi: Xuất bản

en: Pending
vi: Đang chờ giải quyết

en: Draft
vi: Dự thảo

en: Auto-draft
vi: Dự thảo tự động

en: Future post
vi: Đăng trong tương lai

en: Private post
vi: Riêng bài viết

en: Inherit
vi: Kế thừa

en: Trashed
vi: Vào thùng rác

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Post status
vi: Đăng trạng thái

en: Show only posts with selected status
vi: Hiển thị bài viết chỉ với đã chọn trạng thái

en: Ignore sticky
vi: Bỏ qua dính

en: Posts
vi: Bài viết

en: Post ID's
vi: Bài đăng ID

en: Enter comma separated ID's of the posts that you want to show
vi: Nhập dấu phẩy ngăn cách ID của các bài viết mà bạn muốn hiển thị

en: Custom posts query with customizable template
vi: Tùy chỉnh bài viết truy vấn với tùy biến mẫu

en: Tabs
vi: Tab

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Active tab
vi: Tab hoạt động

en: Select which tab is open by default
vi: Chọn tab đó là mở theo mặc định

en: Vertical
vi: Thẳng đứng

en: Show tabs vertically
vi: Hiển thị tab theo chiều dọc

en: [%prefix_tab title="Title 1"]Content 1[/%prefix_tab]
    [%prefix_tab title="Title 2"]Content 2[/%prefix_tab]
    [%prefix_tab title="Title 3"]Content 3[/%prefix_tab]
vi: [%prefix_tab tiêu đề ="Tiêu đề 1"] nội dung 1 [/%prefix_tab]
    [%prefix_tab tiêu đề ="Tiêu đề 2"] nội dung 2 [/%prefix_tab]
    [%prefix_tab tiêu đề ="Tiêu đề 3"] nội dung 3 [/%prefix_tab]

en: Tabs container
vi: Tab container

en: Tab name
vi: Tab tên

en: Enter tab name
vi: Tên thẻ

en: Disabled
vi: Khuyết tật

en: Is this tab disabled
vi: Tab này vô hiệu hóa

en: You can use unique anchor for this tab to access it with hash in page url. For example: type here <b%value>Hello</b> and then use url like http://example.com/page-url#Hello. This tab will be activated and scrolled in
vi: Bạn có thể sử dụng duy nhất neo cho tab này để truy cập nó với băm trong url trang. Ví dụ: gõ vào đây <b%giá trị> Xin chào </b> và sau đó sử dụng url như http://example.com/page-url#Hello. Tab này sẽ được kích hoạt và cuộn trong

en: Tab content
vi: Tab nội dung

en: Single tab
vi: Đơn tab

en: Spoiler title
vi: Spoiler tiêu đề

en: Text in spoiler title
vi: Văn bản trong tiêu đề spoiler

en: Open
vi: Mở

en: Is spoiler content visible by default
vi: Là nội dung spoiler hiện hữu

en: Choose style for this spoiler
vi: Chọn phong cách cho spoiler này

en: Hidden content
vi: Ẩn nội dung

en: Spoiler with hidden content
vi: Spoiler với nội dung ẩn

en: Accordion with spoilers
vi: Accordion với tấm lái ngang

en: Map height
vi: Ánh xạ độ cao

en: Poster
vi: Áp phích

en: Controls
vi: Điều khiển

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Media manager
vi: Quản lý phương tiện truyền thông

en: Icon picker
vi: Chọn biểu tượng

en: Filter icons
vi: Lọc biểu tượng

en: Please wait
vi: Hãy chờ

en: Untitled gallery
vi: Chưa có tiêu đề thư viện ảnh

en: Galleries not found
vi: Phòng trưng bày không tìm thấy

en: Manage galleries
vi: Quản lý phòng trưng bày

en: Reload galleries
vi: Tải lại phòng trưng bày

en: Horizontal offset
vi: Đối tượng dời hình ngang

en: Vertical offset
vi: Đối tượng dời hình thẳng đứng

en: Blur
vi: Mờ

en: Color
vi: Màu sắc

en: Border width
vi: Chiều rộng biên giới

en: Border style
vi: Phong cách biên giới

en: Border color
vi: Biên giới màu sắc

en: Media library
vi: Thư viện phương tiện

en: Recent posts
vi: Bài viết mới nhất

en: Category
vi: Thể loại

en: Select images source
vi: Chọn hình ảnh nguồn

en: Select taxonomy
vi: Chọn phân loại

en: Add images
vi: Thêm hình ảnh

en: Click the button above and select images.<br>You can select multimple images with Ctrl (Cmd) key
vi: Nhấp vào nút ở trên và chọn hình ảnh.<br>Bạn có thể chọn hình ảnh multimple với phím Ctrl (Cmd)

en: Select categories to retrieve posts from.<br>You can select multiple categories with Ctrl (Cmd) key
vi: Chọn thể loại để lấy các bài viết từ. <b> Bạn có thể chọn nhiều chuyên mục với phím Ctrl (Cmd)

en: Select taxonomy and it's terms.<br>You can select multiple terms with Ctrl (Cmd) key
vi: Chọn phân loại và điều khoản. <br> bạn có thể chọn nhiều cụm từ với phím Ctrl (Cmd)

en: Insert shortcode
vi: Chèn shortcode

en: Search for shortcodes
vi: Tìm kiếm Shortcodes

en: Filter by type
vi: Lọc theo loại

en: Shortcode not specified
vi: Shortcode không xác định

en: Live preview
vi: Xem trước trực tiếp

en: Click to return to the shortcodes list
vi: Nhấn vào đây để trở về danh sách Shortcodes

en: All shortcodes
vi: Tất cả các Shortcodes

en: Click to set this value
vi: Nhấn vào đây để đặt giá trị này

en: Preview
vi: Xem trước

en: Access denied
vi: Truy cập bị từ chối

en: Presets
vi: Cài đặt trước

en: Save current settings as preset
vi: Lưu thiết lập hiện thời là cài sẵn

en: Presets not found
vi: Các cài đặt trước không tìm thấy

en: Posts not found
vi: Bài viết không tìm thấy

en: Tab title
vi: Tab tiêu đề

en: Plugin Settings
vi: Cài đặt plugin

en: Use selected file
vi: Sử dụng tệp đã chọn

en: Save changes
vi: Lưu thay đổi

en: Saving
vi: Tiết kiệm

en: Saved
vi: Lưu

en: This action will delete all your settings. Are you sure? This action cannot be undone!
vi: Hành động này sẽ xóa mọi thiết đặt của bạn. Bạn có chắc không? Hành động này không thể hoàn tác!

en: Restore default settings
vi: Khôi phục thiết đặt mặc định

en: Text field
vi: Trường văn bản

en: Textarea field
vi: Lĩnh vực Textarea

en: Checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Label
vi: Nhãn

en: Color picker
vi: Chọn màu

en: Pick a color
vi: Chọn một màu

en: For full functionality of this page it is reccomended to enable javascript.
vi: Cho các chức năng đầy đủ của trang này, nó được đề nghị bật javascript.

en: Settings saved successfully
vi: Cài đặt lưu thành công

en: Settings reseted successfully
vi: Cài đặt reseted thành công

en: option type %s is not callable
vi: lựa chọn loại %s không phải là callable

en: Title:
vi: Tiêu đề:
